Ingia Jisajili Bure

Je! Soka ilibadilikaje mwaka mmoja baada ya kifo cha George Floyd?

Je! Soka ilibadilikaje mwaka mmoja baada ya kifo cha George Floyd?

Zaidi ya mwezi mmoja uliopita, afisa wa zamani wa polisi wa Minneapolis Derek Chauvin alihukumiwa kwa mauaji ya George Floyd. Kesi hiyo ilitikisa ulimwengu wote na hii ilisababisha wimbi la maandamano juu ya ubaguzi wa rangi na polisi, na kupitia mpira wa miguu umma ulikuwa na huruma. Wachezaji na mameneja wa Ligi Kuu wanajadili ni kiasi gani cha soka kimebadilika mwaka mmoja tangu mauaji ya Floyd

"Mauaji ya George Floyd yalikuwa majani ambayo yalivunja mgongo wa ngamia," alisema mlinzi wa Aston Villa na England Tyrone Mings.

Wakati wa tukio hilo, mpira wa miguu wa Kiingereza ulisimamishwa kwa sababu ya coronavirus, na mechi kati ya Aston Villa na Sheffield United ilikuwa mechi ya kwanza kufanyika katika janga hilo. Wachezaji wa timu zote walipiga magoti kabla ya kuanza kwa mechi, na majina yao migongoni mwa mashati yalibadilishwa na ujumbe "Maisha Nyeusi Jambo". 

"Tulitaka kuchukua nafasi ya kupiga magoti kabla ya mchezo na hiyo inaendelea hivi sasa," alisema mshambuliaji wa Sheffield United David McGoldrick.

Ishara hiyo ilirudiwa na timu zote kwenye Ligi ya Premia, na kiungo wa Manchester City Kevin De Bruyne alitoa moja ya picha kadhaa za kukumbukwa wakati wachezaji walipiga magoti kwa wingi.

"Kusema kweli, sijui ikiwa imekuwa na athari kubwa, kwa sababu bado tunashuhudia matusi mengi ya kibaguzi mkondoni na vitu kama hivyo," alisema raia huyo wa Ubelgiji.

Meneja mweusi pekee kwenye Ligi Kuu msimu uliopita, Kocha wa Wolverhampton Nuno Espirinto Santo, anaamini mchezo huo unaendelea katika mapambano dhidi ya ubaguzi wa rangi, lakini anasema barabara ni ndefu na mpira hauwezi kutosheleza. 

"Ninajua kabisa kuwa mwaka umepita tangu tukio hilo na George Floyd." Nadhani mambo yamebadilika na mpira wa miguu unastahimili zaidi katika mapambano dhidi ya ubaguzi wa rangi, kwa hivyo lazima tuendelee kuvumilia, kusisitiza, hadi ujumbe ufike kwa kila mtu, "Mreno huyo alisema. 

Wakati mpira wa miguu ulikusanyika kulaani mipango ya kuunda Ligi Kuu ya Ulaya, mshambuliaji wa Leeds, Patrick Bamford aliuliza swali kwa nini watu hawana shauku ya kupambana na ubaguzi wa rangi na ubaguzi wa kimfumo.


 "Inashangaza ni kelele ngapi zinafanywa katika mchezo wakati masilahi ya mtu yapo hatarini. Ni aibu kwamba sio kila mtu anajibu kwa njia hii dhidi ya ubaguzi wa rangi," Bamford alisema. 

 Meneja wa Manchester United Ole Gunnar Solskjaer anakubaliana na Bamford, akiongeza kuwa mpira wa miguu umeonyesha kuwa anaweza kuungana wakati inahitajika.

Mshambuliaji David McGoldrick anatoa wito wa adhabu kali na kali kwa kupambana na ubaguzi wa rangi katika mchezo huo. "Tunahitaji nguvu sawa kwa ubaguzi wa rangi. Kubwa kuliko ile dhidi ya Ligi Kuu ya Ulaya."

Kevin De Bruyne pia anaamini kuwa mabadiliko yako mikononi mwa watoa maamuzi na wale walio madarakani.

Tyrone Mings anaamini kuwa hakutakuwa na marekebisho ya haraka linapokuja suala la kukabiliana na kuboresha utofauti katika kila ngazi ya mchezo.

Mnamo Machi mwaka huu, winga wa Crystal Palace Wilfred Zaha alikua mchezaji wa kwanza kukataa kupiga magoti kabla ya kuanza kwa kila mechi. Anaamini maandamano hayo yamepoteza athari zake na amewashauri wachezaji kusimama kumaliza kukosekana kwa usawa wa rangi ambao weusi wanakabiliwa. Uamuzi wake umezua mabishano makubwa, lakini meneja wa Aston Villa Dean Smith anaunga mkono msimamo wake, akijua Zaha anatoka wapi.

Meneja wa Manchester City Pep Guardiola ni mmoja wa watu ambao mara nyingi hutoa maoni yake juu ya vita dhidi ya ubaguzi wa rangi. Anasema Ligi Kuu imekuwa mstari wa mbele, na kuwapa wachezaji nafasi ya kuonyesha maswala ya ukosefu wa haki wa rangi na ubaguzi wa kimfumo.

"Tutaanza na kizazi kipya na kila kitu tutakachofanya kitakuwa nzuri. Lazima tujaribu siku baada ya siku. Hatutafaulu kwa siku moja, itachukua miongo, lakini kila tunachoweza kufanya, lazima tufanye," alisema Guardiola .

Kuondoka maoni

Lazima uingie kabla ya kutoa maoni