Ingia Jisajili Bure

Jinsi muuza matofali alishinda saratani na kuwa mchezaji wa Newcastle

Jinsi muuza matofali alishinda saratani na kuwa mchezaji wa Newcastle

Aprili 2019 pia ni Florent Indalesio asiye na ajira anajibu haswa tangazo la kazi. Mbele ya SPORTbible anakumbuka jinsi alivyotuma picha yake na siku tatu baadaye alipokea simu mapema asubuhi. Kwenye simu, bosi wake wa baadaye anasema, "Nataka uje ufanye kazi na mimi."

Katika umri wa miaka 21, baada ya majeraha mengi na vizuizi katika maisha yake ya mpira wa miguu, Indalesio aliondoka nyumbani kwake Ufaransa na kwenda Sydney, ingawa hakujua neno la Kiingereza. Yeye hana uzoefu katika tasnia ya ujenzi. Kwa hivyo anajikuta kwenye tovuti ya ujenzi na anajitafutia riziki na visa ya likizo.

Mwishoni mwa wiki, Indellacio hushindana kwa raha katika kiwango cha nne cha mpira wa miguu wa Australia. Lengo lake kubwa maishani - kucheza mpira wa miguu wa kitaalam - linaanza kuyeyuka. Walakini, mabadiliko katika maisha yake yalifanyika. Miaka miwili tu baada ya kiungo mkabaji kutumia mtafsiri wa Google kuwasiliana na msimamizi wake wa ujenzi huko Sydney, Indelasio alitimiza ndoto yake kwa kutia saini mkataba na Newcastle United.

Mchezaji wa Ufaransa anaamini kwamba ikiwa sio kwa vizuizi ambavyo maisha huweka mbele yake, hataweza kutimiza ndoto yake kubwa.

"Ni hadithi ya kushangaza, lakini haya ni maisha. Kwa sababu ya zamani, nina maoni haya. Ikiwa sikuwahi kufanya kazi kama ujenzi wa matofali, mambo yangekuwa tofauti.

Florent, aliyependa sana mpira wa miguu, alikulia katika eneo lenye kupendeza la Rhône-Alpes, akifanya mazoezi akiwa na umri wa miaka 9 katika moja ya vyuo vikuu maarufu vya mpira wa miguu nchini Ufaransa. Anavutia na talanta yake dhidi ya vilabu vikubwa vya Uropa. Na timu ya hapa, Saint-Etienne alifunga timu kama Real Madrid.

Alicheza pamoja na Alan St. Maximus, ambaye pia anajulikana kama talanta nzuri. Kila kitu kinakwenda vizuri kwa Indalesio, lakini ukosefu wake wa nidhamu shuleni hucheza utani mbaya sana wakati muhimu katika maendeleo yake ya mpira.

 "Usipofanya vizuri shuleni, kilabu kitakuweka huru. Niliambiwa kwamba sitapewa mwaka mwingine klabuni. Nilikuwa mchanga sana, kwa hivyo nilipoambiwa, nilikubali kawaida. mwaka mmoja au miwili, hata hivyo, niligundua kosa langu, kwa sababu wakati unatoka kilabu cha kitaalam kwa njia hii, ni ngumu sana kupata timu mpya, "anakumbuka Florent Indalesio.

Kwa kweli, sio kazi rahisi kupata timu mpya na analazimika kujithibitisha katika timu zilizo na viwango vya chini. Hivi karibuni, hata hivyo, Florent alipokea habari mbaya kutoka kwa madaktari - uvimbe ulipatikana kwenye goti lake.

"Sijawahi kucheza mpira wa miguu kwa miezi 18. Baada ya kufanyiwa upasuaji, madaktari waliniambia kuwa siwezi kucheza tena kandanda. Kulingana na wao, ilikuwa imekwisha. Ilikuwa operesheni kubwa sana."

Licha ya tuhuma za madaktari kwamba Indalesio anaweza kurudi uwanjani, amejifunza somo lake na anajitahidi sana kucheza mpira wa miguu tena. Lazima aanze kutoka mwanzo kwa sababu amepoteza misuli yote kwenye miguu yake.

"Baada ya kile kilichotokea, nilifanya kazi kwa bidii kwenye mazoezi. Kila siku, siku saba kwa wiki. Nilikwenda na rafiki yangu ambaye alinisaidia sana. Tulifanya mazoezi pamoja na baada ya mwaka na nusu mwishowe nilirudi uwanjani. Nilianza kucheza kwa kilabu kidogo.

Indalesio alishiriki katika michezo 10 ya kiwango cha chini, akifunga mabao 6. Walakini, anataka kuchukua hatua mpya kuelekea kileleni na anaamua kwenda kufanya mazoezi huko Merika, ambapo vyuo vya mpira wa miguu ni tofauti sana.

"Nilihamia Merika wakati nilikuwa na miaka 18 na nilikuwa nikifanya mazoezi huko Miami. Ni tofauti huko. Ikiwa unataka kupata kilabu cha kitaalam au cha nusu taaluma, nenda mtandaoni na ulipe ili ujaribiwe. Unacheza kwa siku moja au mbili halafu wanakuambia ikiwa watasaini na wewe au la. Karibu watu 300 walitokea kwenye mazoezi. Niliweza kufanya vizuri sana na waliamua kunichukua.Niliambiwa nirudi baada ya mwezi mmoja.

Florent alichaguliwa, pamoja na wachezaji wengine 15. Alishiriki hata katika udhibiti kadhaa wa msimu wa mapema na alionyesha kasi na ustadi wake. Tena, shida ya goti, hata hivyo, inasimamisha maendeleo yake.

"Lilikuwa goti lile lile lililofanyiwa upasuaji. Niliacha mazoezi kwa wiki mbili au tatu. Niliporudi, nilihisi maumivu. Sikuwa katika hali nzuri. Niliamua kurudi Ufaransa. Nilimwambia kocha kuwa nilikuwa kurudi Ulaya. Sikutaka kubaki Merika. "

Kwa hivyo Indalesio hufanya uamuzi mgumu kutoa ndoto yake ya kucheza mpira wa miguu kitaalam. Badala yake, alirudi nyumbani na kuanza kufanya kazi.

"Unapocheza mpira, lakini wewe sio mchezaji mtaalamu, ni ngumu sana kupata pesa. Nilicheza katika idara ya tano ya Ufaransa, kwa mfano, na nililazimika kulipa kodi yangu. Nilihitaji pesa ya chakula na gari. Nililazimika kufanya kazi wakati wa kucheza mpira wa miguu.

Mshambuliaji huyo wa Ufaransa anatumia mwaka mzima akihangaika kati ya kazi na mpira wa miguu. Alichezea timu za amateur wakati akifanya kazi kwenye kiwanda cha kemikali, kisha kwenye mmea wa kawaida, na kwa ufupi huko Stade Geoffroy Guichard, uwanja ambao St Etienne alicheza mechi zake rasmi.

"Nilileta vinywaji kabla ya mechi na wakati wa nusu saa. Nilikuwa najaribu tu kupata pesa na kuishi kawaida. Wakati huo pia nilienda kwenye vituo vya wafanyikazi, ambapo unapeana CV yako na wanatafuta kazi.

Katika kipindi hiki kigumu, hakufikiria kikamilifu juu ya mpira wa miguu. Anaona mchezaji mwenzake wa zamani ambaye alichapisha picha kwenye Instagram akiichezea LA Galaxy II na akaamua kujaribu bahati yake tena huko Merika. Anaenda kufanya mazoezi, lakini katika timu ya pili ya LA Galaxy, lakini tena hafanikiwa.

"Nilicheza michezo mitatu, nilifunga mabao manne na kutoa asisti mbili, lakini waliamua kutonichukua. Kichwani mwangu, hata hivyo, nilijiambia kuwa hakuna shida, kwa sababu nitaendelea kufanya kazi kwa bidii na siku moja nitakuwa nafasi mpya ya kufanikiwa.

Wengi katika nafasi ya Indalesio wangekata tamaa baada ya yote yaliyotokea, lakini anaamua kuendelea na safari yake na kufuata ndoto yake.

"Mara tu unapojua maisha halisi ni nini, mawazo yako hubadilika. Ni ngumu kuamka saa 4-5 asubuhi. Unapocheza mpira ukiwa mchanga, bado haujui maisha halisi ni nini. Kwa hivyo, wakati wachezaji wengine wachanga hupata pesa nyingi, baadaye wanashindwa. Hawathamini pesa vizuri. Kwa mfano, unaponunua koti kwa euro 3,000, hawaelewi ni pesa ngapi kwa watu wengine nchini Ufaransa ambao ishi kwa euro 1,000 kwa mwezi. "

"Miezi miwili baada ya mazoezi huko Los Angeles, nilirudi Ufaransa na nikafikiria tu ni wapi ningepata timu nzuri. Kuna timu mbili katika jiji langu. Moja ni ya kitaalam na nyingine inacheza katika tarafa za chini. Huwezi kuwa mtaalamu katika timu ya pili kwa sababu anacheza katika daraja la nne. Nilifikiria sana, ”Florent alikumbuka.

Wakati anajaribu kupata suluhisho, Indalesio anawasiliana na rafiki ambaye anafanya kazi kwenye tovuti za ujenzi huko Australia. Anaamua kujaribu, ingawa hana uzoefu katika uwanja huu.

"Sijawahi kufanya kazi kwenye tovuti ya ujenzi hapo awali. Ni ngumu kufanya kazi na kucheza mpira wa miguu." Ingawa hajui neno la Kiingereza, Florent anaamua kuchukua picha katika nguo za kazi na kuomba kazi kwenye tovuti ya matangazo.

"Walinipigia siku tatu baadaye saa 5 au 6 asubuhi. Mwanamume huyo aliniambia lazima niende kumfanyia kazi. Sikujua Kiingereza na nililazimika kutumia Tafsiri ya Google. Nilianza kutazama wafanyikazi wengine na kujifunza. Katika Kiingereza, nilijua tu "Hello" na "Habari yako?" Bosi wangu alikuwa Mwirishi, tukawa marafiki wazuri naye. Aliweza kuona kuwa nilikuwa nikifanya kazi kwa bidii. Nilikuwa nimechoka sana. Niliamka saa 5:00 na kwenda kwa eneo la ujenzi. Wakati mwingine sikuwa na hata wakati wa kupumzika.Tofali tu, matofali, matofali.Bosi wangu alinipa dakika 30 za chakula cha mchana kisha nikarudi kazini.

Licha ya mabadiliko ya kazi ndefu, Indalesio haachilii mpira wa miguu. Walakini, hawezi kucheza kwenye mechi rasmi huko Australia, kwa sababu vilabu huko vina haki ya kuchukua wachezaji wawili tu wa kigeni kwa msimu.

"Nilipata timu mnamo Juni. Walakini, msimu katika kitengo cha pili na cha tatu cha Australia ni miezi sita tu. Waliniambia kuwa tayari wamechukua wachezaji wawili wa kigeni na watalazimika kumwachilia mtu. Niliwaambia nitakuwa kurudi msimu ujao. Na ndivyo ilivyotokea. Walinilipa. Alikuwa timu nzuri na watu wazuri. Sikucheza kwa pesa. Walinilipa kwa sababu nilikuwa mzuri uwanjani. Nilicheza kwa kujifurahisha.

Gumzo na mchezaji mwenzake wa zamani wa ujana Saint-Maxim atabadilisha maisha ya Florent milele.

Alan aliniuliza hali yangu. Maisha yakoje Australia na nina furaha. Nilimwambia nilikuwa na furaha huko Australia, lakini ninafanya kazi kama fundi matofali na sitaki kuifanya maisha yangu yote. Nilitaka tu kucheza mpira wa miguu. Alinitoa kwenda England baada ya msimu kumalizika na kunisaidia kupata timu. Haikuwa juu ya Newcastle pia. Aliniambia tu kwamba atajaribu kunitafutia kilabu, hata ikiwa alikuwa katika tarafa za chini. "

Kwa sababu ya janga la coronavirus, mpira wa miguu nchini Australia umesimamishwa. Kwa Indalesio, kilichobaki ni kazi yake kama fundi matofali: "Sikujisikia furaha sana. Ni vizuri kufanya jambo lingine baada ya wiki ya kazi. Ilikuwa ngumu bila mpira wa miguu. Mazungumzo na Mtakatifu Maximus yaliendelea. Aliniambia kuja na kwamba angenitunza .. Nilikubali, nikakodi ndege na kwenda Uingereza.

Alan Mtakatifu Maximus alinikaribisha nyumbani kwake na tukaishi pamoja kwa miezi miwili.

"Tulikuwa na uhusiano mzuri. Hakuwahi kubadilika. Wachezaji wengine watakusahau mara tu watakapofaulu, lakini sio Alan. Alikuwa amezungumza na Newcastle na kuniuliza ikiwa nilipata nafasi ya kwenda kufanya mazoezi. Nilicheza vizuri na mwishowe wiki ya mazoezi nakumbuka kuwa nilifanya bidii yangu. Nilifunga kila mazoezi. Nilijiambia kuwa lazima nitie alama kila siku. Kisha nikafunga na mkasi wa nyuma.

Mwisho wa mwaka jana, Florent alipokea kandarasi ya mwaka mmoja na Newcastle.

"Nilifurahi tu. Maisha yangu yamebadilika kabisa. Nilichokuwa nikitaka ni kucheza mpira wa miguu. Ndivyo ilivyotokea tu."

Tangu akiwa Newcastle, Indalesio amepigania nafasi ya kuanza katika timu ya U23.

"Mambo ni sawa huko England. Kuna mvua nyingi. Huu ndio wakati huko. Ninapenda kuwa hapa. Kwangu, England ni nchi ya mpira wa miguu. Ligi Kuu ni bora zaidi Ulaya. Ubingwa pia uko kwenye kiwango cha juu sana. Usipokimbia na kutoa England, hautacheza. Ndio sababu wageni wengi huja hapa na hushindwa. Hawataki tu kufanya kazi kwa bidii. Sio tu juu ya ustadi, bali ni juu ya mawazo Lazima ufanye kazi kwa 100% wakati wote. Kumbuka maneno yangu. Siku moja nitacheza kwenye Ligi Kuu au Ubingwa. Sitaondoka England hadi nifanikiwe. Sijali kwamba katika nchi zingine wanaweza kunilipa zaidi Nataka kucheza hapa. Ikiwa lazima nicheze kwenye Ligi ya 2 msimu ujao, nitafanya hivyo, sijali. Sijali hata kidogo. Niamini… Sasa nacheza tu, na siku moja nitashindana kwenye kiwango cha juu. Najiamini na sifa zangu ",   

Kuondoka maoni

Lazima uingie kabla ya kutoa maoni